29/09/2023 20:57
Đồng chí Lâm Hữu Phúc, Phó Giám đốc Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch Trà Vinh trao quà cho các cháu học sinh giỏi.
Tại chương trình, thanh, thiếu nhi được nghe đọc thư của Chủ tịch UBND tỉnh Lê Văn Hẳn gửi các cháu thiếu niên, nhi đồng nhân dịp tết Trung thu năm 2023; được thưởng thức chương trình văn nghệ, xem biểu diễn thể dục Aerobic và chơi nhiều trò chơi có thưởng…
Dịp này, tất cả 180 thanh, thiếu nhi tham dự đêm hội đều nhận được phần quà Trung thu đầy ý nghĩa. Trong đó, có 61 cháu đạt thành tích học sinh giỏi năm học 2022 - 2023 được nhận quà từ Công đoàn cơ sở Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch Trà Vinh.
Tiết mục thể dục Aerobic hay tại chương trình.
Tin, ảnh: BÁ THI
Kỷ niệm 23 năm ngày Gia đình Việt Nam (28/6/2001 - 2024), sáng ngày 24/6, Hội Liên hiệp phụ nữ (LHPN) tỉnh tổ chức tọa đàm chuyên đề về gia đình, chủ đề “Xây dựng gia đình hạnh phúc, bình an” gắn với biểu dương chương trình “Mẹ đỡ đầu”, biểu dương phụ nữ cao tuổi, phụ nữ khuyết tật.