31/05/2024 04:02
Thời gian qua, công tác khuyến học, khuyến tài, xây dựng xã hội học tập trên địa bàn tỉnh không ngừng phát triển. Với nhiều cách làm sáng tạo, hiệu quả, công tác khuyến học, khuyến tài đã góp phần nâng cao chất lượng, hiệu quả hoạt động giáo dục, đào tạo tại địa phương. Qua đó, nhiều học sinh hoàn cảnh khó khăn được giúp đỡ, hỗ trợ, tạo điều kiện vươn lên trong học tập.
15/08/2023 19:58
Chiều ngày 15/8, Ban Tuyên giáo Trung ương phối hợp với Bộ Văn hóa, Thể thao và Du lịch, Hội Khuyến học Việt Nam tổ chức hội thảo “Vai trò của gia đình, dòng họ trong việc xây dựng xã hội học tập, góp phần giữ gìn, phát huy giá trị văn hóa và những phẩm chất tốt đẹp của con người Việt Nam trong thời kỳ mới”.