07/12/2023 14:31
Đại biểu tham dự lễ truy điệu và an táng hài cốt liệt sĩ.
Đến dự lễ có Thượng tá Lã Phú Huy, Chính trị viên Đội K90 - Quân khu 9; đồng chí Trần Thanh Bình, Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy; đồng chí Nguyễn Thị Nhiền, Phó Chủ tịch UBND huyện cùng lãnh đạo Ban Chỉ huy Quân sự huyện, Phòng Lao động - Thương binh và Xã hội huyện Cầu Kè; lãnh đạo UBND xã Châu Điền.
Lễ truy điệu và an táng hài cốt liệt sĩ diễn ra trang nghiêm.
Thông tin từ Ban Chỉ huy Quân sự huyện Cầu Kè: thực hiện công tác tìm kiếm, quy tập hài cốt liệt sĩ còn thất lạc, trong tháng 9/2023 đơn vị đã kết hợp với Đội K90 - Quân khu 9 đã tổ chức tìm kiếm, quy tập 10 bộ hài cốt liệt sĩ đã hy sinh trong thời kỳ kháng chiến chống Mỹ cứu nước. Các bộ hài cốt liệt sĩ được tìm thấy tại khu vực nghĩa trang ở ấp Rùm Sóc, xã Châu Điền trong thời kỳ kháng chiến. Do không xác định được danh tính, quê quán, đơn vị… nên bước đầu huyện đã tổ chức quy tập và đưa về an táng tại Nghĩa trang liệt sĩ huyện Cầu Kè.
Thực hiện nghi thức an táng hài cốt liệt sĩ.
Ngay sau lễ truy điệu, lãnh đạo Đội K90 - Quân khu 9 và lãnh đạo huyện Cầu Kè cùng cán bộ, chiến sĩ lực lượng vũ trang thắp hương, dâng hoa và dành phút mặc niệm để tiễn đưa các liệt sĩ về nơi an nghỉ cuối cùng tại Nghĩa trang liệt sĩ huyện Cầu Kè.
Tin, ảnh: QUANG HUY
Ngày 31/5/2024, Liên đoàn Lao động (LĐLĐ) tỉnh ban hành Nghị quyết chuyên đề về đẩy mạnh công tác đại diện, bảo vệ quyền, lợi ích hợp pháp của người lao động (NLĐ), tập trung công tác thương lượng, ký kết thỏa ước lao động tập thể; bảo đảm an toàn, vệ sinh lao động (ATVSLĐ) và nâng cao chất lượng bữa ăn ca cho công nhân lao động đến năm 2028.