29/01/2024 10:22
Quân nhân hoàn thành nghĩa vụ quân sự tại ngũ của lực lượng BĐBP Trà Vinh được xuất ngũ trở về địa phương.
Qua 24 tháng phục vụ tại ngũ trong lực lượng BĐBP Trà Vinh, các quân nhân được trang bị những kiến thức cơ bản về nhận thức chính trị, truyền thống của Quân đội Nhân dân Việt Nam, lực lượng BĐBP, quan điểm đường lối quân sự của Đảng, pháp luật của Nhà nước, những động tác kỹ thuật, chiến thuật quân sự và nghiệp vụ biên phòng nay đã hoàn thành nghĩa vụ quân sự trở về địa phương.
Phát biểu tại buổi lễ, đồng chí Nguyễn Văn Đời, Phó Chỉ huy trưởng, Tham mưu trưởng BĐBP tỉnh chúc mừng các quân nhân đã hoàn thành tốt nhiệm vụ trong thời gian tại ngũ. Qua đó, đồng chí cũng nhắc nhở các quân nhân khi trở về địa phương tiếp tục phát huy phẩm chất “Bộ đội Cụ Hồ”, truyền thống của lực lượng, chấp hành nghiêm chủ trương của Đảng, chính sách, pháp luật của Nhà nước, các quy định của địa phương, góp phần xây dựng quê hương giàu, đẹp.
Dịp này, BĐBP tỉnh tặng giấy khen cho 09 đồng chí đã có thành tích xuất sắc nhiệm vụ trong thời gian công tác tại ngũ.
Tin, ảnh: CÔNG DANH
Thấy có người say xỉn quậy phá, gọi 113; phát hiện trường hợp chạy xe lạng lách, đánh võng, gọi 113; nghi vấn các đối tượng thanh, thiếu niên chuẩn bị “ấu đả” nhau, gọi 113; vợ chồng cãi nhau, gọi 113; bị phiền vì hàng xóm hát karaoke quá giờ quy định, gọi 113; bị lừa tiền qua mạng xã hội, gọi 113; cần tư vấn về quy trình cấp tài khoản định danh điện tử hoặc thẻ căn cước, gọi 113…