Mô hình “Nâng cao chất lượng sinh hoạt chi bộ gắn với nghĩa tình đảng viên”, không chỉ giúp nâng cao chất lượng sinh hoạt chi bộ mà còn góp phần tạo động lực để mỗi cán bộ, đảng viên tự rèn luyện, phấn đấu hoàn thiện bản thân, xây dựng chi bộ trong sạch, vững mạnh.
10/07/2024 16:43
Xã Đại Phúc, huyện Càng Long có truyền thống kháng chiến, xã được công nhận xã An toàn khu vào tháng 4/2019. Những năm qua, Ban Thường vụ Đảng ủy xã triển khai nhiều cách làm mới, sáng tạo, tranh thủ các nguồn lực bên ngoài, phát huy truyền thống cần cù, tự lực, khơi dậy nguồn nội lực to lớn trong Nhân dân xây dựng thành công xã nông thôn mới (NTM) vào năm 2019.
28/06/2024 09:37
Thực hiện Kết luận số 01-KL/TW, ngày 18/5/2021 của Bộ Chính trị về tiếp tục thực hiện Chỉ thị số 05-CT/TW về “đẩy mạnh học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh” (Kết luận số 01), từ năm 2023 đến nay, trên địa bàn xã Long Thới, huyện Tiểu Cần xuất hiện nhiều mô hình hay, cách làm hiệu quả của các tập thể, cá nhân trên các lĩnh vực của đời sống xã hội, góp phần đưa việc học tập và làm theo Bác trở thành việc làm thường xuyên của cán bộ, đảng viên và Nhân dân.
11/06/2024 09:24
Mô hình “Tiếp sức cho học sinh có hoàn cảnh khó khăn tiếp bước đến trường” của xã Thông Hòa đã kịp thời hỗ trợ học sinh hộ nghèo, hộ cận nghèo, hộ hoàn cảnh đặc biệt khó khăn có điều kiện để tiếp bước đến trường, hạn chế tình trạng học sinh bỏ học vì hoàn cảnh khó khăn.
02/06/2024 17:53
Thực hiện Chỉ thị số 05-CT/TW, ngày 15/5/2016 của Bộ Chính trị “về đẩy mạnh học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh”, thời gian qua, tuổi trẻ Trà Vinh không ngừng phát huy tinh thần xung kích, tình nguyện, sáng tạo trên mọi lĩnh vực. Từ đó, đã xuất hiện nhiều gương thanh niên tiêu biểu trong việc học tập và làm theo Bác được thể hiện qua những việc làm cụ thể, thiết thực. Anh Chung Hoàng Long, Bí thư Đoàn cơ sở Sở Tài nguyên và Môi trường (TN-MT) là một minh chứng.
27/05/2024 13:27
Trung tá Phan Chí Công, Bí thư Đảng ủy - Chính ủy Trung đoàn Bộ binh 926 đã chủ động xây dựng kế hoạch thực hiện mô hình “Trên làm gương mẫu mực”. Kế hoạch sau khi được cấp ủy chi bộ, đảng bộ đóng góp, thống nhất thông qua, đồng chí đã tổ chức thực hiện trong toàn đơn vị.
22/05/2024 13:47
Học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh, từ năm 2022 Đảng ủy, UBND Phường 9, thành phố Trà Vinh xây dựng và triển khai thực hiện mô hình “Vận động Nhân dân tham gia bảo hiểm y tế (BHYT) hộ gia đình và bảo hiểm xã hội (BHXH) tự nguyện” với mong muốn mỗi người dân đều được chăm sóc sức khỏe, cuộc sống gia đình ổn định, an yên.
14/05/2024 07:38
Đảng ủy Phòng Hậu cần thuộc Đảng bộ Công an tỉnh với nhiệm vụ tham mưu thực hiện việc chăm lo đời sống, cơ sở vật chất, phương tiện, trang thiết bị phục vụ công tác, chiến đấu trong toàn lực lượng. Là đơn vị trực tiếp phụ trách tài chính, Phòng Hậu cần luôn tham mưu cân đối, sử dụng hiệu quả, đúng mục đích, đúng quy định các nguồn kinh phí, trên tinh thần tiết kiệm, chống lãng phí.
07/05/2024 13:55
Với tinh thần lá lành đùm lá rách, giúp đỡ bệnh nhân có hoàn cảnh khó khăn khi đến khám chữa bệnh tại bệnh viện. Trong thời gian qua, Mô hình Dân vận khéo “Thùng từ thiện vì bệnh nhân nghèo” của Bệnh viện Quân Dân y tỉnh Trà Vinh đã phát huy được hiệu quả, qua đó đã góp phần giúp đỡ được nhiều bệnh nhân nghèo, có hoàn cảnh khó khăn.
03/05/2024 07:11
Nhận thức được ý nghĩa tốt đẹp về lòng nhân ái của Chủ tịch Hồ Chí Minh, tuổi trẻ xã Hòa Lợi, huyện Châu Thành không ngừng tu dưỡng, rèn luyện đạo đức và làm theo phong cách của Người về tình yêu thương con người được thể hiện qua mô hình “Giúp đỡ các em thiếu nhi, học sinh, thanh niên yếu thế vươn lên trong học tập và cuộc sống” của Ban Chấp hành Đoàn xã Hòa Lợi.
22/04/2024 07:16
Trước đây, nhận thức về quyền lợi và trách nhiệm khi tham gia bảo hiểm xã hội (BHXH) tự nguyện, bảo hiểm y tế (BHYT) hộ gia đình của hội viên và người dân còn hạn chế, Hội Liên hiệp phụ nữ (LHPN) xã Hiếu Tử, huyện Tiểu Cần luôn quan tâm công tác tuyên truyền nâng cao nhận thức cho cán bộ, hội viên và Nhân dân về chính sách BHXH tự nguyện và BHYT hộ gia đình. Từ đó, vận động cán bộ, hội viên và Nhân dân tự nguyện tham gia nhằm hướng tới mục tiêu BHXH toàn dân, góp phần bảo đảm an sinh xã hội tại địa phương.